Dabaru da Kayan Aikin Koyo da Daidaitawa

Akwai kayan aiki da dama da za su taimaka muku wajen koyo da daidaita shirinku. A wannan zangon, mun kawo bayani game da waɗansu daga cikin muhamman dabaru da kayan aiki, musamman waɗanda suka dace da shirye-shiryen P/CVE da zaman lafiya.

Dabara ko Kayan Aiki Amfanin Koyo da Daidaitawa Tushen da/ko albarkatu

Bitar Shirin Abokai
Dabarar samun ƙungiyoyi biyu ko sama da haka da ke gudanar da shirye-shirye domin su yi bitar shirin junansu da zummar koyo darasi daga ilimin juna. Amfanin yin hakan shi ne samar da hanyar koyo na bai ɗaya domin ingantawa da gano muhimman abubuwa daga ilimummuka da aka samo daga wani rukuni na daban.

Wannan hanya ce ta koyo da musanye wanda ke ba wa mahalarta damar gano matakan da suka fi dacewa ta hanyar nazartar al'amura daban-daban. Wannan na da muhimmanci musamman ga CVE, a inda muhalli ke iya yin tasiri a kan nasara ko koma baya. Koyo da daidaitawa: Amfani da Sa ido da Kima wajen Yakar Ta'addanci
Auna Ingancin Shiri (PQA)
PQA kayan aiki ne na: (1) bita tare da gano ingancin tsarin shiri; (2) ƙarfafawa/daidaita tsarin shiri ta hanyar amfani da jerin matakai masu nagarta; (3) inganta sakamakon da shirye-shiryen za su iya samarwa domin taimakawa wajen samar da zaman lafiya; (4) samar da tushen daidaita shiri da tsara ayyuka tare da tawaga-tawaga na masu shiri da abokan haɗin guiwa, da (5) tallafa wa koyo cikin salo sannan na tsawon lokaci.
Wannan kayan aiki na da amfani wajen koyo tare da gano abubuwan da ya kamata a daidaita game da tsarin shirinku. Ana amfani da kayan aikin musamman a bagiren samar da zaman lafiya, sannan akan yi la'akari da Matakan Nazarin Tabbatar da Zaman Lafiya da Ƙa'idojin Kauce wa Illatarwa na CDA. Yin Tunani Akan Aiki a Tsarin Gina Zaman Lafiya, Aiwatarwa da Kulawa
Bitar Matakan Gudanar da Shiri
Bitar Matakn Gudanar da Shiri na taimakawa wajen: (1) bunƙasa wani al'amari na shirin da ya shafi matakan gudanarwa, tsari, da aiwatarwa; (2) ƙara ingancin shirin domin tabbatar da cewa sun taka rawa a ɓangaren tabbatar da zaman lafiya, da (3) taimakawa wajen samar da fahimta a tsakanin tawagar, da abokan haɗin guiwa, game da muhimman abubuwa aiwatar da ingantaccen shiri.
Wannan kayan aiki na da amfani wajen koyo tare da gano abubuwan da ya kamata a daidaita game da tsarawa da aiwatar da shirinku. Ana amfani da kayan aikin musamman a bagiren samar da zaman lafiya, sannan akan yi la'akari da Matakan Nazarin Tabbatar da Zaman Lafiya da Ƙa'idojin Kauce wa Illatarwa na CDA. Yin Tunani Akan Ƙirar Ƙira a Ƙirƙirar Ƙirƙirar Ƙirƙirar Ƙirƙirar Ƙira da Kulawa
Sanya Ido ga Muhalli
“Sanya ido ga muhallin na taimaka wa [...] masu gudanarwa domin hasashen sauye-sauye, aiwatar da sauye-sauye ga shiri, tare da tabbatar da amincin mahalarta, abokan haɗin guiwa, da ma'aikata.” (Tushen Bayani) Za a iya aiwatar da wannan ta hanyar sabunta bayanai kowace sati ciki har da labaran da suka gabata, kanun labarai daga al'ummomi daban-daban, bibiyan kafafen sada zumunta, da sanya ido ga dukkannin manyan sauye-sauye da suka auku a ƙasa waɗanda ka iya haifar da tasiri a nan gaba. Sannan za ku iya gudanar da bincike game da rikici a-kai-a-kai a lokacin aiwatar da shirin.
Wannan kayan aiki ne na samun ilimi musamman game da muhalli da abubuwan da suke wajen shirinku.

Tushe:
Ayyuka masu tasowa a cikin Tsara, Kulawa, da Kima don Ilimi don Shirye-shiryen Gina Zaman Lafiya

Ƙarin albarkatu:
Nasihu kan Koyo Daga Mahimmanci: Hanyoyi na yau da kullun da na yau da kullun don fahimtar Tattalin Arzikin Siyasa na Gida

Nazarin Bayan Aiki (AAR)
Aunawa da ake yi bayan kammala shiri ko wani muhimmin aiki da ke ba wa mambobin tawaga da shuwagabanni damar ganowar (koyon) abin da ya faru da dalilin faruwar, sake daidaita alƙibla, tare da bitar nasarori da ƙalubale.
Wannan ya shafi bita ne wanda kuma yake da muhimmanci wajen tattara bayanan abubuwan da suka faru game da wani aiki ko mataki da aka aiwatar. Nazarin Bayan Aiki Jagoranci
Binciken Nasara
Matakin nazartar sauyi wanda ke mayar da hankali kan abubuwan da ke tafiya daidai da dalilin da ya sa suke taifya daidai tare kuma da ƙara dogewa a kansu.
Wannan kayan aiki ne na nazari wanda ke mayar da hankali kan gano abubuwan da ke taifya daidai game da shirinku tare da taimaka muku wajen ƙara ɗorawa a kansa. Gabatarwa zuwa Binciken Nasara
Bayanan Sauyi
Kayan aiki ne na salon gudanarwa na adaftib domin bibiyar muhimman sauye-sauye (ko sauye-sauye) waɗanda aka samar a cikin aiki ko shiri, adana kwanan watan da fikirar samar da sauye-sauyen da kuma duk wani ƙarin bayani game da sauyin.
Wannan kayan aikin daidaitawa ne da ake amfani da shi domin tabbatar da cewa kuna kundacewa tare da bibiyar sauye-sauyen da ke aukuwa a shirinku. Bayanan Sauyi Samfura
Sadarwa da Musanyen Ilimi
Za ku iya sadarwa tare da musanye bayanai tare da waɗansu masu gudanar da shirye-shirye a cikin al'ummarku ko a waɗansu wurare da ƙasashe ko dai gaba-da-gaba ko ta kan kafafen intanet.
Sadarwa da musanyen bayanai da sauran ilimummuka tare da waɗansu da ke aiwatar da shirye-shirye na da matuƙar amfani wajen ba ku damar amfanuwa da abin da ilimin waɗansu da kuma yadda suka daidaita al'amura yayin da suke aiwatar da shirye-shiryen P/CVE. Sannan yana iya zama matattaran bayanai mai kyau domin ganin dabaru da kayan aiki domin P/CVE da kuma Koyo da Daidaitawa. Lissafin Sadarwar Sadarwar P/CVE da Masu Rarraba Albarkatu wuri ne na farawa don gano yuwuwar dandamali don haɗawa da sauran masu aiki.

DM&E don Aminci dandamali ne da aka mayar da hankali kan raba ilimi a kusa da Tsara, Kulawa, da kimantawa don Gina Zaman Lafiya.

Ƙungiyar Ƙirƙirar Tsarin Gdanarwa ta Ƙasa-da-Ƙasa (GLAM) cibiyar sadarwa ce ta ilmantarwa wacce ke da niyyar ganowa, aiki, da haɓaka kwararan hanyoyin tushen shaida don sarrafa daidaitawa.

Yi la'akari da yin rajista don CVE Roundup.

 

Kuna neman ƙarin albarkatu akan hanyoyi da kayan aikin don koyo da daidaitawa?

  • Bayanin Tsayawa da Tunani na USAID ya haɗa da jerin ayyuka na tushen ƙungiya da daidaikun mutane waɗanda ke tallafawa tunani da koyo.
  • Gidan yanar gizon Yanke Tsarin website provides tools for innovative approaches to help groups tap into their collective know-how and creativity.
  • Kayan aiki ɗin Daidaita Daidaita Matsala-Tsarki yana taimakawa wajen aiwatar da matakin mataki-mataki don warware matsalolin zuwa tushen tushensu, gano wuraren shiga, nemo mafita mai yuwuwa, ɗaukar mataki, yin tunani kan darussan da aka koya, daidaitawa, sannan a sake yin aiki.