Samfuran Koyo da Daidaitawa

Akwai bayani game da biyu daga cikin waɗannan moduloli da kuma ƙarin bayanai game da kowanne daga cikinsu.

Title
Haɗin Guiwa, Koyo, da Daidaitawa (CLA)

CLA tsarin aikin USAID ne na gudanar da shirye-shirye. CLA ya ƙunshi salon haɗin guiwa da ci gaba da koyo domin naƙaltar dabarun gudanarwa tare da naƙaltar yanaye-yanayen da ke ba da damar bin matakan. Jadawalin da ke ƙasa ya taƙaita ɓangarorin tsarin gudanar da CLA sannan an kwaikwaya ne daga Tsari da Muhimman Batutuwan Haɗin Guiwa, Koyo, da Daidaitawa domin ƙungiyoyin fararen hula.

CLA a Lokacin Shirin

Icon

Haɗin Guiwa

Koyo
Icon

Daidaitawa
Haɗin Guiwa na Cikin Gida
  1. A gano sannan a ba shi muhimmanci a tsakanin ɓangarori/ofisoshi domin samar da haɗin guiwa mai kyau.
  2. A yanke shawarar yadda za a yi aiki tare da waɗannan ɓangarori/ofisoshi.
  3. A haɗa kai da waɗannan ɓangarori/ofisoshi ta la'akari da shawarwarin da aka yanke.
Tsararrun Madogara
  1. A bibiyi tsararrun madugara.
  2. A yi amfani da tsararrun madogara yayin tsarawa da aiwatarwa.
  3. A sanya sababbin abubuwa/faɗaɗa tsararrun madogaran.
Dakatawa don Nazari
  1. Nau'uka da dalilan amfanin dakatawa domin nazari
  2. Wa'adin lokacin amfanin dakatawa domin nazari ga yanke shawara mai nagarta
  3. Ingancin amfanin dakatawa domin nazari
Haɗin Guiwa na Waje
  1. A gano sannan a ba da muhimmanci a jiga-jigan mahukunta domin samar da haɗin guiwa mai nagarta.
  2. A yanke shawara game da yadda za a yi aiki tare da mahukunta.
  3. A haɗa kai da waɗannan mahukunta ta la'akari da shawarwarin da aka yanke.
Ra'o'in Sauyi
  1. Ingancin ra'o'in sauyi
  2. Gwadawa da nazartar ra'o'in sauyi
  3. Faɗakar da mahukunta game da ra'o'in sauyi tare da fahimtar sakamako ta hanyar auna su
Tsarin Gudanarwa
  1. Auna koyo ta la'akari da aiwatarwa da/ko amfanin dakatawa don nazari.
  2. Yanke hukuncin da ya kamata.
  3. A bi shawarwarin da aka yanke domin daidaitawa.
  Tsara Matakan Gudanuwar Al'amura
  1. A gano damarmaki da haɗurran da suka shafi tsara matakan gudanarwar al'amura
  2. A sanya ido ga sauye-sauye da suka shafi matakan gudanuwar al'amura.
  3. A yi la'akari da abin da aka koya daga sanya ido da aka yi sannan a yi amfani da shi.
 
  M&E domin Koyo
  1. Tasirin sanya ido a bayanai a kan yanke hukunci.
  2. A tsara sannan a auna domin inganta shirin da ke gudana da wanda za a gudanar a nan gaba.
  3. A daidaita ƙoƙarin da ake yi na sanya ido, aunawa, da koyo daidai da mataki, shiri, da matakan ayyuka.
 

 

Yanaye-Yanaye da ke ba da Dama

Icon

Al'ada
Icon

Matakai
Icon

Kayan aiki
Bayyana ra'ayi
  1. Gamsuwa yayin bayyana ra'ayoyi da shawarwari
  2. Maraba da sababbin ra'ayoyi
  3. Aminta da ɗaukar mataki game da sababbin ra'ayoyi
Amfani da Ilimi
  1. A samo ilimummuka daban-daban daga mahukunta
  2. Muhimman ɓangarorin ilimi
  3. A gabatar da ilimummuka ga mahukunta.
Kayan Aiki
  1. Matsayi da ayyukan da suka shafi CLA
  2. Cigaba game da CLA
  3. Samun tallafin CLA
Dangantaka da Haɗaka
  1. Bunƙasar amintacciyar alaƙa
  2. Musanyen sababbin bayanai
  3. Amfani da haɗaka a cikin shirin domin sanarwa game da yanayi
Tarihin Ƙungiya
  1. Damar samun bayanai game da fahimtar ƙungiya
  2. Sauye-sauyen matsayin ma'aikata
  3. Gudummuwar 'Yan Ƙasa da ke Aiki a Ƙasashen Waje ga ƙungiya
CLA cikin Matakan Aiwatarwa
  1. Nau'i da farfajiyar abubuwa da ke kai ga CLA
  2. Kasafi
  3. Ma'aikata da ƙwarewa
Cigaba da Koyo da Bunƙasa
  1. Ma'aikata na ɗaukar lokaci domin koyo da naari
  2. Ƙarfafa guiwa domin koyo
  3. Bin matakan maimaitawa domin bunƙasawa
Yanke Shawara
  1. Masaniya game da matakan yanke shawara
  2. 'Yancin yanke shawara
  3. Damawa da mahukunta yadda ya kamata yayin yanke shawara
 

 

Shin kuna sha'awar ƙarin albarkatu akan CLA?

  • Kayan aikin CLA: Wannan gidan yanar gizon ya ƙunshi bayyani ga tsarin CLA da hanyoyin haɗin kai zuwa mahimman albarkatu don jagorantar masu amfani kan yadda ake amfani da shi.
  • Bayanan Tattaunawa: Salon Gudanarwa na Adaftib: Wannan takarda ta bincika yadda Hukumar ta USAID ke amfani da tsarin gudanarwa kuma ya haɗa da ayyuka masu ban sha'awa da kuma hanyoyin da za a iya aiwatar da tsarin gudanarwa a kowane lokaci na tsarin aikin.
  • Tsarin CLA, Balaga, Kayan aiki da Bayanan Bayani: Wannan gidan yanar gizon ya ƙunshi bayyani da albarkatu don tantance ayyukan CLA na yanzu da/ko shirin yin amfani da CLA a nan gaba. An rubuta kayan aikin don ayyukan USAID amma zai iya zama da amfani ga sauran ƙungiyoyi masu neman yin amfani da CLA.
  • Shawarwari na Aiwatar da Duniya ta SCS ga Abokan hulɗar USAID akan Haɗa Koyo cikin Ayyuka (Abubuwan da ba a samo su ba tukuna): Tsarin CLA na USAID da Haɗa Gudanar da Daidaitawa cikin Ayyuka: Waɗannan shawarwari suna ba da taƙaitaccen bayani game da CLA na USAID da hanyoyin gudanarwa na daidaitawa da albarkatun da ke da alaƙa.
  • CLA da GESI: Yana da mahimmanci a haɗa CLA cikin tsarin Daidaiton Jinsi da Haɗin Jama'a (GESI). Don ƙarin bayani kan yadda wani aikin USAID a Nepal ya yi amfani da CLA ga tsare-tsaren ayyukanta na GESI, koma zuwa Amfani da Hanyar CLA a Daidaiton Jinsi da Tsare-tsaren Ayyukan Haɗin Kan Jama'a. Don ƙarin bayani game da GESI da mahimmancinsa ga ayyukan P/CVE, koma zuwa Sashen Yanke Giciye na GESI.
Title
Auna Dabaru

Gwajin Dabara wani tsari ne na saka ido wanda Gidauniyar Asiya ta samar musamman domin gano shiraruwan da suke magance matsaloli na ci gaba ta amfani da daidaitacciyar hanya wadda ake maimaitawa. Tsarin na amfani da salo mai maimaitawa da daidaitawa. An tsara wannan samfuri ne domin ya yi amfani a fannin koyo da daidaitawa dangane da matakan gudanar da shiri.

Tushen Gwajin Dabarun ya bayyana dalilin wannan ƙirar da kuma yadda za'a iya amfani da shi. Wannan daftarin magana mai sauri tana ba da mahimman kayan aikin da Gidauniyar Asiya ke amfani da su a cikin Tsarin Gwajin Dabarun. 

Gidauniyar Asiya tana ba da ƙarin albarkatu kan tsarinta na sarrafa daidaitawa da yadda ta yi amfani da Gwajin Dabarun.

Wadanne hanyoyin M&E suka dace don koyo da daidaitawa?

KIMANIN CIGABA (Developmental Evaluation [DE])

Manufar DE shine don tallafawa ci gaban sabbin ayyuka a cikin mahallin maɗaukaki masu rikitarwa ko kuma a mayar da martani ga yanayin canzawa. A cikin gudanar da DE, masu kimantawa suna amfani da kayan aikin kimantawa, bayanai masu ma'ana, da tunani mai mahimmanci a cikin zagayawa akai-akai, suna aiki tare da haɗin gwiwa tare da manyan masu ruwa da tsaki a cikin tsarin ilmantarwa mai dacewa. Masu kimantawa suna sauƙaƙe tsarin ƙira, ƙira, da gwaje-gwajen ayyuka waɗanda sababbi ne ko kuma suke dacewa da babban canji.

Tushe

Sa Ido don Fahimtar Ƙalubale (C-AM)

Sa Ido don Fahimtar Ƙalubale (C-AM) wani nau'in saka idanu ne na kari wanda ke da amfani lokacin da sakamakon ke da wahalar tsinkaya saboda yanayi mai tsauri ko rashin tabbas alaƙa-da-sakamako. Lokacin da ikon tsinkayar sakamako da hanyoyin haddasa ya ragu, rikitattun bayanai na sa ido suna ba da cikakkiyar kewayon sakamako, abubuwan haddasawa, da hanyoyin gudummawa.

tushe 

Koma zuwa Modue na Sa Ido Sannan a Aunawa don ƙarin bayani kan lokacin amfani da CAM da kuma sashin da ke kan rikitarwa a cikin wannan rukunin don ƙarin bayani kan dalilin da yasa rikitarwa ke dacewa da ayyukan P/CVE.